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BILIONI 165 ZASAINIWA UJENZI WA KIWANJA CHA 
NDEGE CHA MSALATO

Serikali imesaini mkataba wa ujenzi wa 
Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa cha 
Msalato kwa gharama ya shilingi takriba-
ni bilioni 165.
Ujenzi huo unatekelezwa kwa ushirikiano 
wa kampuni tatu kutoka China ambazo ni 
Sinohydro Coorporation limited, M/s Bei-
jing Sino-Aero Construction Engineering 
Co. limited pamoja na M/s China Jiangxi 
International Economic and Technical 
Cooperation Co. Ltd ambapo unatarajiwa 
kukamilika ndani ya kipindi cha miezi 36 
kutoka sasa.
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Profesa 
Makame Mbarawa, akiwa kama shahidi 
amewataka wakandarasi hao kutekeleza 
mradi huo kwa viwango vilivyokubaliwa 
kimkataba na kwa kuzingatia muda ili ku-
wezesha malengo ya Serikali ya kuifanya 
Dodoma kuwa Mji Mkuu wa Serikali ku-

fikiwa.
“Serikali tumejipanga kuhakikisha malipo 
kwa mkandarasi yanalipwa kwa wakati, 
hivyo hakikisheni Mkandarasi anatekeleza 
majukumu yake yote kwa mujibu wa 
mkataba, hatutakubali visingizio vyovyote”, 
amesema Waziri Prof. Mbarawa.
Naye, Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Antony 
Mtaka, ameishukuru Serikali kwa kufikia 
hatua hiyo na kuahidi kutoa ushirikiano 
kwa wakandarasi pale unavyohitajika.
Huku akiwataka wananchi wa Dodoma ku-
tumia fursa ya ujenzi wa kiwanja cha ndege 
huo kupata ajira na kusisitiza kufanya kazi 
kwa uaminifu na bidii kwa watakaofaniki-
wa kupata ajira katika mradi huo.
Kwa upande wake, Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), 
Mhandisi Joseph Malongo, amesema Wiz-
ara imejipanga kukamilisha taratibu za ki-

utendaji zilizobaki kwa wakati na kuwataka 
wote wanaohusika na mradi huo kuanza 
kazi mara moja.
“Mkataba umekamilika tunawataka 
wakandarasi na wasimamizi waende site 
mara moja, wizara tuko tayari kwa kazi,’ 
amesema Katibu Mkuu Mhandisi Malongo.
Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Babaraba 
Nchini (TANROADS) Mhandisi Rogatus 
Mativila, amesema ujenzi wa Kiwanja cha 
Ndege cha Msalato utahusisha awamu mbili 
ambapo awamu ya kwanza itakuwa ni 
ujenzi wa barabara ya kuruka na kutua 
ndege na ujenzi wa majengo ikiwemo 
jengo la abiria.
Kiwanja hicho kitakuwa na uwezo wa 
kuhudumia abiria milioni 1.5 kwa mwa-
ka pindi kitakapokamilika
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serikali imewekeza kwa lengo la kuk-
usanya mapato, ambapo sasa anga ni 
fedha kutokana na ndege zote zinazo-
ingia nchini au kupita kwenye anga la 
Tanzania zinalipia tofauti na zamani.
Naye Meneja wa Kiwanja hicho, Bw. 
Paschal Kalumbete amesema serikali 
ipo katika hatua za mwisho ili kukifa-
nya kiwanja hicho kuwa cha kimataifa 
kutokana na kuwa na miundombinu 
ya kisasa.
“Serikali imewekeza miundombinu ya 
kisasa mfano kumewekwa majenereta 
makubwa yenye uwezo wa kupokea, 
kufua na kusambaza umeme ambapo 
kunatoa uhakika wa huduma zina-
weza kutolewa kwa saa 24 bila ku-
jali kunapokuwa na changamoto za 
umeme,” amesema Bw. Kalumbete.
Pia amesema “ili uweze kushindana 
kimataifa, inapaswa kuhakikisha 
kuwa viwango vya usalama kiwanjani 
kwako viko juu kwa mfano uwepo wa 
rada unaboresha usalama kwa usafiri 
wa anga kwani inawawezesha waon-
goza ndege kufanya kazi kwa ufanisi 
mkubwa pasipo kusababisha ajali”.

zikidhi vigezo hivyo,” amesisitiza Mh. 
Waitara.
Kiwanja hicho kimefungwa majenereta 
makubwa  manne  ya kufua wa umeme 
wa dharura, ambapo mawili yana ukub-
wa wa KvA 650, huku.mengine ni KvA 
400 na KvA 350.
Pia amesema kiwanja hicho kimefung-
wa taa za kumuongoza rubani kutua 
na kuruka  nyakati za usiku, ambapo 
kumekuwa na usalama.
Hata hivyo, Mh. Waitara amesema 
serikali inaendelea kununua nde-
ge hivyo ni lazima kuwe na viwanja 
vinavyofanya kazi saa 24, pia kuwe na 
umeme wa uhakika, rada za kuongoza 
ndege na mitambo ya kisasa ya utabiri 
wa hali ya hewa, ambapo kutasababisha 
kuongezeka kwa ndege, watalii na pato 
la taifa.
Halikadhalika, Mh. Waitara amesema 
serikali imeboresha usalama kwenye 
viwanja vya ndege wa kufunga rada 
ya kisasa, ambazo zinawakikishia wa-
toa huduma kuwa anga la Tanzania ni 
salama wakati wote.
Lakini, amewakumbusha mamlaka zote 
zinazohusiana na usafiri wa anga kuwa 

SERIKALI imewekeza kimkakati 
kwenye Kiwanja cha Ndege cha Mwan-
za, baada ya kuongeza urefu wa bara-
bara ya kutua na kuruka ndege kutoka 
mita 3,300 hadi mita 3,800, ili kuruhusu 
ndege kubwa kutoka mataifa mbalimba-
li ziweze kuruka na kutua bila tatizo.
Kauli hiyo imetolewa leo na Naibu Wa-
ziri wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi 
Sekta ya Uchukuzi), Mh. Mwita Waitara 
alipofanya ziara ya kikazi kwenye ki-
wanja hicho, ambapo pia amesema 
kumejengwa kituo cha umeme wa dha-
rura kilichofungwa majenereta ya kisa-
sa, ambayo yanatumika endapo umeme 
wa Shirika la Umeme nchini (Tanesco) 
ukikatika au kuwa mdogo kazi na hudu-
ma zinaendelea bila kuathirika.
“Hapa kuna umeme wa uhakika pame-
fungwa mitambo ya kisasa hata kama 
umeme wa Tanesco ikitokea umekati-
ka au kupungua tunajenereta ili wakati 
wote huduma ziweze kupatikana kwa 
sababu usafiri wa anga ni usafiri wa ki-
mataifa, ukifanya kosa hapa Mwanza 
umeathiri nchi nzima na unawajibish-
wa Kimataifa na Shirika la Kimataifa la 
Anga, linafuatilia kwani lazima huduma 

SERIKALI YAWEKEZA KIMKAKATI KIWANJA CHA NDEGE 
CHA MWANZA
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Serikali imesema inatarajia kutumia kiasi cha Shilingi Bil-
ioni 35 kuboresha kiwanja cha ndege cha Musoma, mkoani 
Mara, kwa kuweka lami na kuongeza urefu wa kiwanja 
hicho ili kuruhusu ndege kubwa na ndogo kuweza kutua na 
kuruka kupitia kiwanjani hapo.

Hayo yalisemwa na aliyekua Waziri wa Ujenzi na Uchuku-
zi, Mhandisi Dkt. Leonard Chamuriho, alipofika kiwanjani 
hapo kukagua maandalizi ya ujenzi wa kiwanja hicho.
“Tunatarajia ujenzi huu utagharimu shilingi Bilioni 35 am-
bapo utahusisha upanuzi wa uwanja huu na pia uwekaji wa 
lami, naamini kazi hizi zikikamilika uwanja huu utakuwa wa 
kisasa zaidi”, amesema Chamuriho.

Aidha, alitoa wito kwa wananchi wa mkoa huo na vitongo-
ji vyake ambao watapata ajira katika mradi huo, kuhakiki-
sha kuwa wanatumia vizuri fursa watakayoipata kwa kuwa 
waaminifu na kufanya kazi kwa bidii.
Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dkt. Khal-
fani Haule, alisema kuwa mradi huo ukikamilika utarahisi-

sha huduma za usafiri na usafirishaji kwa wananchi wa 
Musoma na pia kuchochea biashara ya utalii kupitia Hifa-
dhi ya Taifa ya Serengeti ambayo ipo mkoani humo.
Ameongeza kuwa Uongozi wa Wilaya tayari umejipanga 
kwa kuupokea mradi huo na wameahidi kutoa ushirikiano 
wa kutosha kwa Mkandarasi huyo kwa kumpatia eneo la 
kuchimba mchanga na kokoto za ujenzi.

Naye Meneja wa kiwanja cha ndege cha Musoma, Mo-
hammed Bakari, alisema kuwa kiwanja hicho kitajengwa 
na Kampuni ya kikandarasi ya Beijing kutoka China am-
bapo itatumia miezi 20 kuanzia mwezi Aprili, 2021 na ku-
tarajiwa kukamilika mwezi Desemba, 2022.

Amefafanua kuwa Mkandarasi huyo tayari ameshawasil-
isha vifaa vyake katika eneo la mradi kwa ajili ya kuanza 
rasmi ujenzi huo, na kusisitiza kuwa ujenzi wa kiwanja 
hicho unasimamiwa na Wakala wa Barabara Tanzania 
(TANROADS), mkoa wa Mara.

BILIONI 35 KUJENGA KIWANJA CHA NDEGE
 CHA MUSOMA
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ASKARI 72 wa Jeshi la Zimamoto 
na Uokoaji kwenye vituo mbalimbali 
vya Viwanja vya Ndege nchini wame-
pandishwa cheo cha ukoplo baada ya 
kuhitimu mafunzo ya awali ya uongozi 
yaliyofanyika kwenye Chuo cha Jeshi 
hilo cha Chogo kilichopo wilaya ya 
Handeni mkoani Tanga.
Wazimamoto waliotunukiwa vyeo 
hivyo ni kutoka Viwanja vya ndege 
vya Mwanza, Dodoma, Lindi, Mpan-
da, Kigoma, Kilwa Masoko, Moshi, 
Arusha, Manyara, Mtwara, Masasi, 
Musoma, Shinyanga, Songea, Tabo-
ra, Tanga, Songwe na Julius Nyerere 
JNIA).
Hata hivyo, wazimamoto hao ni mion-
goni mwa Wazimamoto 400 wa jeshi 
hilo waliopata mafunzo  hayo kwa nchi 
nzima, ambapo wengine wapo kwenye 
vituo vingine tofauti na viwanja vya 
ndege.
Akitunuku vyeo hivyo kwa Wa-
zimamoto wa Kiwanja cha Ndege cha 
Kimataifa cha Julius Nyerere (JNIA), 
Kamishna Mwandamizi Msaidizi wa 
Jeshi hilo, ambaye pia ni Mkuu wa  
Zimamoto na Uokoaji kwenye Mam-
laka ya Viwanja vya Ndege nchini 
(TAA), SACF Elia Kakwembe amewa-
taka wahitimu hao kuendelea kufanya 
vyema kwa kujituma zaidi kwenye ma-
jukumu yao na sio kubweteka baada ya 
kupewa cheo hicho. maana bado wapo 
chini ya uangalizi.
“Sasa msiende kutambia baa hivi 
vyeo mjue cheo ni dhamana, tunataka 
muendelee kufanya vizuri maana nyie 
mmeshakuwa viongozi na mtakuwa 
mnafuatiliwa kwani cheo sio kabila 
wala jina la mtu na ukifanya ndivyo 
sivyo kinaondolewa mara moja na 
tutaendelea kuwafuatilia,” amesema 
Afande Kakwembe.
Hatahivyo, amewataka Wazimamoto 
hao kuwa wabunifu kwa kuibua mam-
bo mazuri ya kuifanya JNIA kusonga 
mbele zaidi katika masuala ya uzimaji-
moto na uokoaji.
Naye Kaimu Kamanda wa Kituo cha 
Zimamoto na Uokoaji cha JNIA, 

Mkaguzi Maria Luoga amewata-
ka wahitimu hao kuzingatia ‘U 10’, 
ambazo ni uzalendo ambapo askari 
anatakiwa kuwa mzalendo kwa nchi, 
jeshi na kituo chake cha kazi, pia 
awe na upendo baina ya wenzake na 
raia, hali kadhalika awe na uvumilivu 
hususan katika nyakati za hatari.

“U nyingine ni pamoja na askari lazi-
ma awe na uhakika na umakini wa kila 
jambo analofanya, pia awe na uelewa na 
ukakamavu, pia wawe watanashati kati-
ka mavazi yao na mwisho wawe na utii 
kwa kila mtu ili waweze kufanya kazi 
zao kwa ufanisi,” amesema MRFFS 
Luoga.

uk 2

WAZIMAMOTO 72 WA VIWANJA VYA NDEGE NCHINI WAPANDISHWA 
CHEO CHA UKOPLO
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Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania 
imetoa msaada wa Vifaa vya ulinzi  shirik-
ishi katika mitaa mitatu inayozunguka Ki-
wanja cha ndege cha Kimataifa cha Julius 
Nyerere ikiwa ni sehemu ya Utekelezaji wa 
Sera ya kurudisha kwa jamii ya TAA.
Akikabidhi vifaa hivyo Mkuu wa Kitengo 
cha mazingira Bw, Maximillan Mahang-
ila kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa 
TAA amesema, dhumuni la msaada huo 
ni kujenga mahusiano mema kwa jamii in-
ayozunguka 
Kiwanja , ku-
hamasisha juu 
ya utunzaji 
wa mazingira 
yanayozun-
guka Kiwanja 
hicho na kui-
marisha ul-
inzi wa mae-
neo ya karibu 
ya Kiwanja 
hicho.
“Pamoja na 
msaada huu 
lengo ni kuhamasisha juu ya utunzaji wa 
mazingira yanayozunguka Kiwanja cha 
Ndege cha JNIA kwani endapo hakutaku-
wa na mazingira safi yanayozunguka ki-
wanja Usalama wa ndege utakuwa mdogo 
kwani ndege Wanyama watazaliana na ku-
leta hali hatarishi kwa usalama wa kiwanja 
na abiria wake” amesema Bw, Mahangila
Naye Kamishana Msaidizi wa Polisi Vi-
wanja vya Ndege Tanzania ACP Jeremiah 
Shila aliembatana na Bw, Mahangila ame-

sema pamoja na msaada uliotolewa na Vi-
wanja vya Ndege pia lengo ni kuwakumbu-
sha kwamba Jeshi la Polisi linashirikiana na 
wananchi   katika kutunza amani ya Mitaa 
yao na kutokana na amani hiyo Mamlaka 
ikipata faida inayopatikana kutokana na 
uendeshaji wa viwanja vya ndege hurudi na 
kuendeleza jamii   na kujenga   Zahanati, 
Shule, Barabara n.k na kusaidia jamii ileile.
Naye mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa wa 
Vituka Bw, Waziri Athumani Mwinyihami-

si amesema anaushukuru sana Uongozi 
wa Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tan-
zania kwa msaada wa vifaa hivyo vya ulin-
zi shirikishi katika Mtaa huo na ameahidi 
msaada huo utakuwa kwa lengo la kufanyia 
kazi husika na si kwa mwananchi yoyote 
kwenda kufanyia matumizi binafsi. 
“tunawaahidi kushirikiana pamoja katika 
kuimarisha ulinzi wa Kiwanja kutoa taa-
rifa ya matukio ya kihalifu katika maeneo 
yanayozunguka kiwanja cha ndege na kuwa 

mstari wa mbele ili kuimarisha ulinzi na 
usalama wa maeneo yetu” amesema Bw, 
Waziri.
Naye Mtendaji wa Serikali ya Mtaa wa 
Kipunguni Bw, Batholomeo Lyimo ame-
sema, “tunashirikiana vyema na Kiwan-
ja cha Ndege cha Kimataifa cha Julius 
Nyerere katika masuala mbalimbali ya 
ulinzi na utunzaji wa mazingira na tume-
kuwa bega kwa bega katika kutoa msaada 
kwa Mtaa wa Kipunguni na tunaendelea 
kuelimisha wananchi ili waweze kulinda 
Kiwanja kwa manufaa yao na nchi kwa 
ujumla”  

Mitaa ambayo imekabidhiwa vifaa hivyo 
vya ulinzi shirikishi ni pamoja na Mtaa 
wa Kipunguni, Sigara na Vituka iliyozu-
nguka katika eneo la kiwanja cha ndege 
cha kimataifa cha Julius Nyerere ambayo 
imekabidhiwa “reflector”, firimbi, virun-
gu, makoti ya mvua, gambuti, viatu vya 
ulinzi, na tochi.
Mamaka ya viwanja vya ndege Tanza-
nia imekuwa ikifanya utekelezaji wa Sera 
yake ya kurudisha kwa jamii (CSR) na 
kutoa misaada mbalimbali katika jamii ili 
kujenga mahusiano mema na ushirikiano 
mzuri  kwa jamii zilizozunguka Viwanja 
vya Ndege nchini.

TAA YATOA MSAADA KUIMARISHA ULINZI

Baadhi ya vifaa vya ulinzi shirikishi vikikabidhiwa kwa Mwenyekiti wa Mtaa wa Vituka Bw,Waziri Athumani Mwinyihamisi kutoka kwa Mkuu wa Kitengo cha Maz-
ingira (TAA) Bw. Maximillian Mahangila kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania. (katikati Kamishna Msaidizi wa Polisi  
ACP.Jeremiah Shila).

Baadhi ya wananchi ambao ni Sungusungu 
katika Mtaa wa Vituka wakiwa kwenye mkutano 
wa makabidhiano ya msaada wa vifaa vya ulinzi 

shirikishi.

KURUDISHA KWA JAMII
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Mamlaka ya Viwanja vya ndege Tanzania imeka-
bidhi mifuko 300 ya  saruji katika Jimbo la Mpan-
da Vijijini Mkoani Katavi kama sehemu ya Sera 
ya kurudisha kwa jamii.

Akikabidhi mifuko hiyo kwa niaba ya Mkuru-
genzi Mkuu wa Mamlaka ya Viwanja vya Ndege 
Tanzania, Meneja wa Kiwanja cha Mpanda Bw, 
Jeff  Shantiwa amesema lengo la msaada huo ni 
kusaidia kutatua tatizo la vyumba viwili vya ma-
darasa katika shule ya Msingi ya Ngomalusambo 
ambapo kati ya mifuko hiyo 150 itasaidia kujenga 
zahanati katika Kijiji cha Bungwe.

“ Hii ni Sera ya TAA, tunarudisha kwa umma 
na katika Mkoa huu wa Katavi tumefanya zaidi 
ya mara mbili, tulifanya Mpanda Mjini, Jimbo la 
Nsimbo na leo tuko hapa Jimbo la Mpanda Viji-
jini”

Bw, Shantiwa ametoa wito kwa wanafunzi kus-
oma kwa bidii huku akiwahimiza viongozi wal-

TAA YATOA MSAADA WA SARUJI MPANDA VIJIJINI

iokabidhiwa kusimamia msaada huo wawe makini 
katika majukumu waliyopewa ili kufikia malengo 
kusudiwa.

Kwa upande wake Katibu wa Mbunge wa Jimbo 
la Mpanda Vijijini Bw, Frank Kibigas ameishuku-
ru Mamlaka huku akibainisha changamoto za mi-
undo mbinu ya shule ni kubwa hali inayopelea 
mrundikano wa wanafunzi  katika baadhi ya shule 
na kupatikana kwa msaada 
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Mbunge wa Jimbo la Peramiho (katikati) Bi Jenista Mhagama akikabidhiwa mfuko wa saruji kama kiwakilishi cha mifuko 200 ya 
Saruji kutoka kwa Meneja wa Kiwanja cha Ndege cha Songea (mwenye Tshirt nyeusi) Bw. Jordan Mchami aliyeambatana na Wa-
tumishi wengine wa kiwanja hicho.

Mamlaka ya Viwanja vya Ndege 
Tanzania imekabidhi mifuko ya 
saruji 200 (tani 10) kupitia Ki-
wanja cha ndege cha Songea.
Makabidhiano hayo yamefanyika  
baina ya Meneja wa Kiwanja cha 
ndege cha Songea  Bw, Jordan 
Mchami kwa niaba ya Mkuru-
genzi Mkuu wa TAA  na  Ofisi ya 
Mbunge wa Jimbo la Peramiho 
ikiongozwa na Mbunge wa Jimbo 
hilo ambaye pia ni Waziri wa nchi 
Ofisi ya Waziri Mkuu 
Mhe, Jenista Mhagama. Msaa-
da huo wa saruji ni sehemu ya 
utekelezaji wa Sera ya  kurudisha 
kwa Jamii (CSR)  ya Mamlaka ya 
Viwanja vya ndege Tanzania.

TAA YATOA MSAADA WA SARUJI PERAMIHO
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Kaimu Meneja Uendeshaji  wa Kiwan-
ja cha Ndege cha Kimataifa cha Julius 
Nyerere (JNIA) Bw, Fadhili Magehema,  
amekabidhi  vifaa vya usafi katika  Mitaa 
minne ya Serikali za Mitaa iliyopo kata 
ya Kipawa Wilaya ya Ilala kwa lengo 
la usafi na udhibiti wa Wanyama pori  
na ndege  hai  maeneo yanayozunguka 
Kiwanja cha ndege cha Kimataifa cha  
JNIA ili kupunguza hatari inayoweza 
kuleta madhara katika ndege zinazotua 
kiwanjani hapo. 
 Bw, Magehema amekabidhi  vifaa hivyo 
kwa niaba ya Mkurugenzi wa Kiwan-
ja cha ndege cha Kimataifa cha Julius 
Nyerere  katika Mitaa ya Mji Mpya, 
Karakata, Yombo Vituka na Kipunguni 
na  ameeleza kua huo ni utekelezaji 
wa takwa la muongozo wa udhibiti wa 
wanyama pori  na ndege hai na lengo 
kuu ni kuelimisha jamii kwa kushiriki-
ana na Serikali za Mitaa katika kutunza 
mazingira yanayozunguka Viwanja vya 
ndege.

 Vifaa vilivyotolewa katika Mitaa hiyo ni pamoja na pipa za kuhifadhia taka, 
toroli, fagio za nje, viatu vya ulinzi  na glavu ngumu, Vifaa vingine ni reki,-
fyekeo, chepe ,mapanga na reflectors vyote vikigaiwa kwa uwiano sawa kwa 
kila Mtaa.

UONGOZI WA KIWANJA CHA NDEGE CHA KIMATAIFA CHA JULIUS NYERERE, 
WAKABIDHI VIFAA VYA USAFI SERIKALI YA MTAA.

Kaimu Meneja Uendeshaji kiwanja cha ndege cha Kimataifa cha Julius Nyerere Bw. Fadhili Magehema ( wa 
pili kutoka kushoto), Afisa Uendeshaji  Bw, Abas Rweyemamu ( wa kwanza kushoto) na Afisa Usalama Victor 
Mabotwe (kwanza kushoto)  pamoja na Uongozi wa Serikali ya Mtaa wa Vituka mara baada ya kukabidhi 
vifaa vya usafi.
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MATUKIOA KATIKA PICHA

Kamishna Msaidizi wa Jeshi la Polisi Viwanja vya Ndege Tanzania ACP.
Jeremiah Shila, akitoa maelezo ya moja ya kifaa cha ulinzi shirikishi kwa 
Mwenyekiti wa Mtaa wa Sigara Bw, Philemon Gota mara baada ya kukabi-
dhiwa vifaa hivyo.

Mkufunzi wa mafunzo ya kusimamia utekelezaji wa Mfumo jumuishi wa 
uongozi katika viwango vya Kimataifa (ISO) Viwanja vya Ndege nchini, 
Mhandisi Samwel Mruma (kulia), akiweka sawa taarifa zake kabla ya darasa 
kuanza, Kibaha mkoani Pwani.

Mkurugenzi Rasilimali watu Bi. Naomi Semedio, akimpa mkono wa pongezi 
Mstaafu Bw. Mwita Marwa (mwenye suti) baada ya kumpatia zawadi katika 
tafrija fupi ya kumuaga iliyofanyika hotel ya FQ Ukonga, Majumba sita.

Timu ya Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi iliyotumwa kuangalia uwezekano 
wa upanuzi wa kiwanja cha ndege cha Resolute Wilayani Nzega kwa ajili 
ya kuruhusu kuruka na kutua  kwa ndege kupitia kiwanja hicho. 

Kikosi cha timu ya Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania Dar es Salaam, kilichopata ushindi wa goli 4 - 2 kutoka kwa Klabu 
ya michezo ya Uchukuzi juzi katika viwanja vya jeshi la Anga viunga Uwanja wa Ndege. Mchezo huo ulikua ni muendelezo wa 

mechi kirafiki kwa timu hio 
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MICHEZO

Timu ya soka ya wafanyakazi wa 
Mamlaka ya Viwanja vya Nde-
ge Tanzania (TAA) jijini Dare 
Salaam imepata ushindi wa goli 
mbili kwa moja dhidi ya wapin-
zani wao wakuu kutoka Mamlaka 
ya Bandari Tanzania (TPA) kati-
ka uwanja wao Harbors Club vi-
unga vya Kurasini.
Mechi hiyo ikiwa ya aina yake,  
TAA iliingiza timu bila ya kuwa 
na wachezaji wa akiba huku kwa 
upande wa  timu ya TPA ikiwa 
wamekamilika. Timu ya TAA 
ndio ilianza kupata magoli yake 
kupitia kwa kiungo wake mata-
ta  Jovan Methew katika kipindi 
cha kwanza cha mchezo huo huku 
goli la pili likifungwa na winga 
machachali Idrissa Mkala katika 
dakika za mwanzo kipindi cha pili, 
huku kapteni wa bandari akiwap-
atia TPA goli la kufutia machozi 
dakika ya 89 ya  kipindi cha pili.
Mara baada ya mechi hiyo wa-
chezaji na viongozi wa timu zote 

mbili hawakuweza kupata nafasi ya ku-
kaa na kuzungumza kutokana na hali 
mvua iliyojitokeza kiwanjani hapo. 
Hata hivyo  timu ya TPA iliahidi kuom-
ba mechi ya marudiano na  timu ya 
TAA.
Wakati huohuo timu ya TAA ilicheza 

mchezo wa kirafiki  na timu ya wafan-
yakazi wa TICSI na matokeo yalikua ni 
goli  4 - 2.
Timu ya TAA inaendelea kujinoa kwa 
mazoezi ili kushiriki bonanza litakalofa-
nyika mwishoni mwa mwezi Octoba.

TAA YAIPA ADHABU TPA IKIWA UGENINI

Maafisa Usalama wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNIA), 
Bw. Issack Ugama (kushoto) na Ezekiel Wilson (kulia) wameshiriki mbio za mar-
athoni zilizoandaliwa na benki ya CRDB na kuhudhuriwa na mgeni rasmi Waziri 
Mkuu Mh. Kassim Majaliwa Majaliwa ambapo mbio hizo zilifanyika jijini Dar es 
Salaam. 

Bw. Izack Ugama ameshiriki mbio za kilometa 21 na Bw. Ezekel Wilson ameshiriki 
mbio za kilometa 10, washiriki hao waliweza kukabidhiwa medali za ushiriki wa 
mbio hizo zilizokuwa na lengo la  kuchangia fedha kwa ajili ya matibabu ya watoto 
wenye matatizo ya moyo. 

Zawadi kwa washindi na  medali za ushiriki zimetolewa na Mgeni rasmi Waziri 
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Kassim Majaliwa Mjaliwa.

WATUMISHI WA MAMLAKA YA VIWANJA VYA NDEGE WAPATA MEDALI 
KATIKA CRDB MARATHON


